91 árs afmćli KA á sunnudag

Almennt | Fótbolti | Handbolti | Júdó | Blak
91 árs afmćli KA á sunnudag
Viđ bjóđum ykkur öll velkomin á sunnudaginn

Knattspyrnufélag Akureyrar fagnar 91 árs afmćli sínu sunnudaginn 6. janúar nćstkomandi í KA-Heimilinu klukkan 14:00. Bođiđ verđur upp á léttar veitingar auk ţess sem íţróttamađur KA verđur verđlaunađur sem og Böggubikarinn verđur afhentur. Viđ bjóđum alla velkomna til ađ taka ţátt í gleđinni međ okkur og hlökkum til ađ sjá ykkur.

Fjórir íţróttamenn eru tilnefndir sem íţróttamađur KA á nýliđnu ári og eru ţau eftirfarandi:

Alexander Heiđarsson, júdódeild. Alexander varđ Íslandsmeistari -66 kg í flokki fullorđinna og varđ í 2. sćti í -60 kg flokki U-21 árs. Ţá vann hann til silfurverđlauna á Budo Nord Cup í Svíţjóđ auk ţess ađ hampa bronsverđlaunum á RIG mótinu í Bretlandi í flokki fullorđinna -66 kg. Međ afrekum sínum hefur Alexander unniđ sér ţátttökurétt á Ólympíuleikum ćskunnar sem og á smáţjóđaleikunum.

Anna Rakel Pétursdóttir, knattspyrnudeild. Anna Rakel var útnefnd íţróttamađur KA áriđ 2017 og átti frábćrt ár 2018. Međ Ţór/KA varđ hún í 2. sćti á Íslandsmóti, varđ meistari meistaranna og komst í 32-liđa úrslit Meistaradeildar Evrópu. Anna Rakel lék alla leiki liđsins í sumar og lék sína fyrstu A-landsleiki sem urđu fjórir á árinu. Ţá lauk hún árinu međ ţví ađ skrifa undir atvinnumannasamning viđ Linköpings FC í Svíţjóđ.

Filip Szewczyk, blakdeild. Filip sem er spilandi ţjálfari karlaliđs KA var potturinn og pannan í liđi KA sem vann alla titla sem í bođi voru á árinu en ţađ voru Íslands-, Bikar- og Deildarmeistaratitill auk ţess sem liđiđ er meistari meistaranna. Filip var kjörinn besti leikmađur deildarinnar sem og besti uppspilarinn á síđustu leiktíđ. KA liđiđ er á toppi Mizunodeildarinnar ţađ sem af er núverandi leiktíđ.

Martha Hermannsdóttir, handknattleiksdeild. Martha fór fyrir liđi KA/Ţórs sem vann sigur í Grill 66 deildinni á síđustu leiktíđ ţar sem hún lék 13 leiki og gerđi 74 mörk. Martha var valin besti leikmađur deildarinnar og ţá gerđi hún 35 mörk í 3 leikjum ţegar liđiđ komst í undanúrslit Bikarkeppninnar. Hefur gert 62 mörk í 10 leikjum í vetur sem tryggđi henni sćti í A-landsliđi Íslands auk ţess sem hún var valin í úrvalsliđ fyrri hluta Olís-deildar kvenna.

Ţá eru 7 ungir iđkendur tilnefndir til Böggubikarsins sem eru tveir farandbikarar, gefnir af Gunnari Níelssyni, Ragnhildi Jósefsdóttur og börnum ţeirra til minningar um Sigurbjörgu Níelsdóttur, Böggu, systur Gunnars. Bögga var fćdd ţann 16. júlí 1958 og lést ţann 25. september 2011.

Böggubikarinn skal veittur ţeim einstaklingum, pilti og stúlku, sem eru á aldrinum 16- 19 ára og ţykja efnileg í sinni grein en ekki síđur mjög sterk félagslega. Einstaklingum sem eru til fyrirmyndar á ćfingum og í keppnum og eru bćđi jákvćđ og hvetjandi.

Andrea Ţorvaldsdóttir, blakdeild. Andrea er búin ađ ćfa blak međ öllum yngri flokkum KA, ţar sem áhuginn fyrir blakinu hefur veriđ mikill hjá henni og ástundun til fyrirmyndar í öll ţessi ár. Andrea hefur spilađ međ yngri landsliđum síđastliđin ár sem og einnig ćft og spilađ undanfarin tvö tímabil međ meistarflokki KA. 

Andrea er einnig fórnfús í sjálfbođastarf hjá deildinni og dugleg ađ bjóđa fram ađstođ sína ef á ţarf ađ halda og skilar sínu vel. Hún er sterkur liđsmađur bćđi blaklega og ekki síđur félagslega ţar sem hún er hvetjandi fyrir liđiđ innan vallar sem utan.

Blakdeildin tilnefnir ekki dreng.

Alexander Heiđarsson, júdódeild. Alexander hefur ćft Júdó frá fjögurra ára aldri. Hann hefur veriđ efnilegasti júdómađur Íslands síđustu árin. Erfitt er ađ finna annan einstakling međ sömu hćfileika og hann en ţar fyrir utan er hann ótrúlega duglegur ađ ćfa og hugsa um sína íţrótt út frá öllum sjónarhornum. Hann hefur veriđ valin í landsliđ í mörg ár og nánast undantekningalaust hefur hann unniđ til verđlauna á mótum erlendis. Fyrir utan ađ vera magnađur íţrótta- og keppnismađur ţá er hann Alexander mjög hógvćr og jarđbundinn strákur sem er alltaf tilbúinn til ţess ađ ađstođa og kenna öđrum. Hann er mjög góđ fyrirmynd fyrir ađra iđkendur júdódeildar KA, hvort sem er eldri eđa yngri.

Anna Ţyrí Halldórsdóttir, handknattleiksdeild. Anna Ţyrí Halldórsdóttir er fćdd áriđ 2001 og leikur sem línumađur í meistaraflokksliđi KA/Ţór í Olís-deild kvenna. Anna var hluti af sterkum hóp liđsins í fyrra sem fór upp úr Grill66 deild kvenna međ yfirburđum. Í vetur hefur hún síđan stigiđ upp og leikur stórt hlutverk í Olís-deild kvenna međ liđinu. Árangur Önnu hefur svo sannarlega vakiđ athygli en nýveriđ var hún valin í U19 ára landsliđ Íslands. Anna er jákvćđ og hefur góđ áhrif á liđsfélagana í kringum sig. Hún er einnig hógvćr og kemur hennar góđi árangur henni sennilega mest á óvart sjálfri, en hún hefur veriđ gríđarlega dugleg ađ ćfa á árinu, bćđi í handboltasalnum og lyftingarsalnum.

Berenika Bernat, júdódeild. Berenika hefur ćft júdó af mikilli alúđ síđan hún var ung ađ aldri. Hún hefur seinustu árin dafnađ og ţroskast mikiđ í júdóusamfélaginu, veriđ valin í landsliđ og keppt á erlendri grundu fyrir Íslands hönd međ góđum árangri. Fyrir utan ađ vera mjög góđ í sinni íţrótt ţá er Berenika einnig mjög dugleg ađ gefa af sér á ćfingum og hjálpar öđrum sem eru styttra komin til ađ ađlagast ćfingaumhverfinu. Hún er jákvćđur og hvetjandi ćfingafélagi, er ávallt félagi sínu til sóma á mótum og er frábćr fyrirmynd fyrir alla iđkendur.

Dagur Gautason, handknattleiksdeild. Ţrátt fyrir ungan aldur lék Dagur Gautason gríđarlega stórt hlutverk í liđi KA sem vann sér sćti í efstu deild karla í sinni fyrstu tilraun sem nýtt liđ í karlaflokki í handknattleik. Dagur, spilar sem vinstri hornamađur og gerđi 66 mörk í Grill-66 deildinni en ađ auki leikur hann stórt hlutverk í vörninni. Dagur er hvetjandi, drífandi og gríđarlega brosmildur leikmađur. Hann hefur mikla ástríđu fyrir íţróttinni, sem og félaginu. Hugarfar hans er framúrskarandi Dagur ćfir gríđarlega vel, gerir mikiđ aukalega og tekur tilsögn mjög vel. Seinasta sumar lék Dagur lykilhlutverk međ U-18 ára landsliđi Íslands sem vann silfurverđlaun á Evrópumótinu í Króatíu. Á mótinu var Dagur valinn í liđ mótsins sem besti vinstri hornamađurinn. Á fyrsta tímabili KA í efstu deild hefur hann núna simplađ sig vel inn og m.a. valinn í liđ fyrri hluta Íslandsmótsins í vinstra horninu af Seinni Bylgjunni.

Frosti Brynjólfsson, knattspyrnudeild. Ţetta var viđburđarríkt og reynslumikiđ ár hjá Frosta sem stimplađi sig enn frekar inn í meistaraflokkshóp KA. Hans helsta afrek var ađ spila sína fyrstu leiki í Pepsideildinni. Frosti byrjađi áriđ af krafti ţar sem hann varđ Kjarnafćđismeistari međ meistaraflokk í A-deild og 2. fl. í B-deild. Í kjölfariđ tók Frosti ţátt í öllum leikjum KA í lengjubikarnum ţar sem KA vann sinn riđil en beiđ lćgri hlut gegn Grindavík í undanúrslitum. Rétt fyrir sumariđ varđ Frosti fyrir ţví óláni ađ fá einkirningasótt sem ţýddi ađ hann gat ekki fylgt góđum vetri eftir eins og hann vildi. Ţrátt fyrir ţađ ţá spilađi Frosti í sumar 6 leiki í deild og bikar fyrir meistaraflokk ásamt ţví ađ spila međ 2. flokk félagsins í A-deild.

Karen María Sigurgeirsdóttir, knattspyrnudeild. Ţrátt fyrir ungan aldur fékk Karen María smjörţefinn af meistaraflokksbolta áriđ 2017. Hún var ţví reynslunni ríkari fyrir ţetta ár ţar sem hún spilađi bćđi međ Hömrunum og Ţór/KA. Hennar helsta afrek á árinu var ađ spila í Meistaradeild Evrópu. Karen María spilađi međ Hömrunum varaliđi Ţór/KA í Lengjubikarnum og Inkasso deildinni framan af árinu. Ţar fór hún međ ţeim í undanúrslit í C-deild Lengjubikarins og spilađi 11 leiki í Inkasso og skorađi ţrjú mörk. Í félagsskiptaglugganum skipti hún yfir í Ţór/KA ţar sem hún spilađi 5 leiki í Pepsi og skorađi eitt mark. Karen María hjálpađi ţví liđinu ađ ná öđru sćti deildarinnar. Hún spilađi einnig 5 leiki í Meistaradeild Evrópu ţar sem hún mćtti t.d. Wolfsburg sem er eitt besta liđ heims. Karen María spilađi einnig međ 2. fl. félagsins sem komst í úrslitaleik bikarkeppni KSÍ en beiđ ţar lćgri hlut gegn FH.


Knattspyrnufélag Akureyrar  |  Dalsbraut 1 600 Akureyri  |  S. 462 3482  |  handbolti@ka.is